♫♥♫...:::Nhóm Học Sinh Fpt-Aptech:::...♫♥♫
Đăng Kí Thanh Viên Nào Mọi Người

Join the forum, it's quick and easy

Đăng Kí Thanh Viên Nào Mọi Người
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» Tài Liệu java và Dream8
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeMon Dec 02, 2013 6:22 pm by hoangthai0302

» [Tham khảo] Đề thi BDW FPT
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeWed Aug 14, 2013 8:08 pm by yowisu

» Nhận giúp làm đồ án, project cuối kỳ, bài tập lớn cho sinh viên học lập trình dotNet tại Hà Nội
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeMon Jul 08, 2013 11:44 am by aiglevnpro

» Đây là tài liệu học RDBMS mời download
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeFri Nov 09, 2012 9:51 am by laiconghung

» [Tham Khảo] Ass 4 của tui :)
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeFri Oct 26, 2012 10:21 pm by dat21892

» Giới thiệu Đại học FPT-Greenwich
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeThu Oct 11, 2012 2:02 pm by comnhom.it

» De Ly Thuyet 134 cau day. Chuan luon do cua aptech nha
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 10:33 pm by PhucBach

» THÔNG BÁO CƠ HỘI NGHỀ NGHIỆP
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeTue Jun 05, 2012 10:48 am by yenns

» Khóa học miễn phí thiết kế diễn đàn bằng Vbulletin tại ICODE
Đón tết cùng trẻ em mồ côi I_icon_minitimeTue May 01, 2012 12:15 pm by mr_icode

Đón tết cùng trẻ em mồ côi

Go down

Đón tết cùng trẻ em mồ côi Empty Đón tết cùng trẻ em mồ côi

Bài gửi by loptruong Sat Jan 08, 2011 8:43 pm

Các bạn ơi!

Nghĩ ngày tết sắp đến bao đứa trẻ quanh quần bên gia đình và người thân trao nhau những phần quà và áo quần mới thật hạnh phúc biết bao bỗng dưng khi nghĩ đến các em mồ côi bị bỏ rơi từ nhỏ không gia đình, không người thân và phải lao vào cuộc sống từ bé, những em nhỏ với những cảnh đời thật đặc biệt, với tuổi thơ bị đánh cắp, nhìn những ánh mắt trẻ thơ thèm thuồng được bằng vai phải lứa cùng chúng bạn, lòng tôi lại trào dâng lên một cảm xúc khó tả.

Khó tả bởi nó là sự hòa quyện giữa sự thông cảm trước nỗi đau các em phải gánh lấy, giữa khó khăn đang đè nặng lên vai các em, giữa hoàn cảnh không mấy tốt đẹp mà xã hội, con người đã nhẫn tâm giành cho các em và niềm hạnh phúc vì mình sắp làm được một điều gì đó để chia sẻ với nỗi đau mà các em phải gánh chịu. Nghĩ đến đó tôi lại càng cảm thấy việc mình sắp làm có ý nghĩa hơn bao giờ hết.
Đón tết cùng trẻ em mồ côi Download?mid=1%5f4241%5fAKV7bHwAAWDGTSfH7wYIQjcNzxs&pid=1
Đón tết cùng trẻ em mồ côi Download?mid=1%5f4241%5fAKV7bHwAAWDGTSfH7wYIQjcNzxs&pid=1
Các em hụt hẫng, bơ vơ, ngơ ngác giữa dòng đời…. bị bỏ rơi từ lúc mới lọt lòng…các em đang vật lộn với bệnh tật ác nghiệt hàng ngày..để dành sự sống nhỏ nhoi
Sống nương nhờ vào tình thương của những người không ruột thịt…
Các em cần gì?
Các em cần có một mái ấm gia đình. Điều đó rất khó xảy ra. Nhưng chúng ta có thể cho các em một mái ấm gia đình mà ở đó không có sự tranh giành phân chia, ở đó chỉ có tình yêu thương giữa mọi người gắn kết với nhau. Và điều các em cần chính là sự yêu thương từ phía các bạn.
Ánh mắt tò mò xen lẫn niềm vui sướng hạnh phúc khi được các anh các chị đến thăm…
Mọi người ơi!

Hãy cùng nhau dang rộng vòng tay nhân ái với các em, để các em:

+ Không mặc cảm với cuộc đời, không mặc cảm vì thân phận của mình

+ Để các em biết rằng xã hội này không bỏ mặc các em, mọi người vẫn luôn quan tâm tới các em và mọi người đang chung tay góp sức mang lại cuộc sống tốt đẹp hơn cho các em, để làm vơi đi phần nào những nỗi buồn, những thiếu thốn, những mất mát mà các em đang gánh chịu…

và để các em có thể trưởng thành và trở thành những người có ích... rồi các em lại tiếp tục noi bước làm những việc thiện và ý nghĩa cho cuộc đời này.

Là người Việt Nam ai cũng có một trái tim nhân ái, luôn rỉ máu khi thấy những người khác gặp khó khăn, bất hạnh trong cuộc sống.

Các bạn ơi, hãy biến cảm xúc yêu thương bằng hành động, hãy gieo mầm tin yêu vào những chồi non bất hạnh, chúng ta cùng nhau tiết thực tháng cuối năm, đây là 1 hành động mang nhiều ý nghĩa lớn lao bởi nó mang lại niềm vui, nụ cười cho những phận người nghiệt ngã và đó là tất cả tấm lòng, sự yêu thương của các bạn dành cho các em.
* KẾ HOẠCH DỰ KIẾN THĂM VÀ TẶNG QUÀ CHO CÁC EM TRẺ MỒ CÔI

Lúc 10H ngày 04/01/2011 Ban CTSV đã gặp Sư Cô Nguyên Thanh hiện là Chủ Trì chùa Tiên Phước 2, Quận Bình Tân, Tp. HCM.

Chùa Tiên Phước 2, nuôi dạy trẻ Mồ Côi và các lớp học Tình Thương. Hiện lớp học Tình Thương có 100 bé, có độ từ 5,6 tuổi đến 13,14 tuổi.

Đau lòng và thương tâm hơn nữa là chùa đang nuôi dạy 15 đứa trẻ chỉ mới có 1 tuần tuổi đến 29 tháng tuổi mà đã không Cha, không Mẹ. Hằng ngày các Bảo Mẫu thay phiên nhau đút từng muỗng sữa cho những đứa trẻ bất hạnh. Nhìn những ánh mắt trẻ thơ mới chỉ biết bập bẹ MaMa, BaBa, nhìn mà nhói lòng.

Thật xót xa, khi nghe kể về những trường hợp mang con đến trước chùa bỏ đó rồi những người thân đó vội vả phóng xe đi. Có trường hợp rất thương tâm khi đứa trẻ chưa tròn 1 tuần tuổi vậy mà họ đành bỏ đi công mang nặng đẻ đau.

Khi được hỏi bé Trang 2 tuổi, đang được nhà chùa cưu mang “Con biết tên Cha, Mẹ và hiện giờ Cha, Mẹ con đang ở đâu không chúng tôi nhận được câu trả lời rất mộc mạc Dạ con không biết .”

THỜI GIAN – ĐỊA ĐIỂM ĐI THĂM: (các bạn tham gia đăng ký với Hạnh nha)

- Thời gian: 9 giờ 30 phút sáng thứ 7 ngày 22/01/2011
- Địa điểm: Chùa Tiên Phước 2 Đường Liên Khu 5,6 Quận Bình Tân, Tp. HCM

loptruong
Khỉ Trưởng Lão
Khỉ Trưởng Lão

- Similar topics